44CNSH
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Tôi bị bắt nạt bà con ơi!!!

huandu
phong
6 posters

Go down

Tôi bị bắt nạt bà con ơi!!! Empty Tôi bị bắt nạt bà con ơi!!!

Bài gửi by phong Sun Jan 20, 2008 12:00 am

Tối nay qua chỗ Hùng béo chơi, được bạn Thanh đãi món cơm rang - canh bí...ngon lắm lắm....thế nhưng tất cả chỉ là...khởi đầu cho 1 âm mưu đen tối nhằm bắt nạt 1 kẻ tội nghiệp như tôi....

Sau đây nạn nhân xin tường trình đầy đủ và cụ thể vụ án, đề nghị công luận có phán xét rõ ràng, lấy lại công bằng, công lý cho tôi...hu hu hu.... Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad

Vào hồi 5h30 ngày 19-1-2008. Anh Trần Duy Phong sau khi có hẹn với Hà Văn Hùng (còn gọi là Hùng béo) đến nhà Hùng chơi và bàn luận một số công việc.

Hồi 5h40 cùng ngày, Hùng béo về nhà và dẫn theo 1 người ko báo trước, đó là cô Mai Thị Thanh (biệt danh trước đây là Thanh xù - nay đã ko còn xù nữa).

3 bên sau khi bàn luận chuyện trên trời - dưới đất - ngoài biển, buôn dưa bán cá một hồi, tới lúc 7h10 cùng ngày thì Thanh xù đề nghị anh Phong ở lại ăn bữa cơm rang đạm bạc, Thanh xù đi rang cơm, rán cá còn Phong gọt bí, Hùng béo nấu canh. Sau khi cơm dọn xong thì 3 bên vừa ăn vừa xem thời sự, đến 8h thì bữa cơm kết thục.

Lúc này, vụ án nghiêm trọng, có thể do bất nghờ - có thể do được sắp sẵn để gài anh Phong vào bẫy đã xảy ra như sau:
chicken1

* Hùng béo rút dưới gầm bàn ra 1 bộ bài và nói, tiếc là ở HN chỉ còn Hoa Tít, mà nó lại ko biết đánh bài...Thanh xù vội vã tiếp lời, hay là mình đánh bài rửa bát đi...do không lường trước được tình hình nên anh Phong đã dại dột đồng ý.

* ban đầu, quy định là 15 điểm, nhất 2đ, nhì 1đ, bét 0đ, thối heo và chặt hàng tính theo đỏ đen.

* Sau khi ván bài diễn ra đươc 15', thế cục đã rõ ràng, Thanh xù đang đứng trước nguy cơ phải đi rửa bát, chị ta đã tự ý nâng điểm lên 21 để kéo dài ván bài.

* 15' tiếp theo, tình hình vẫn ko cải thiện, Thanh xù điểm chỉ bằng 1/2 Phong và 1/3 Hùng béo, rửa bát là không tránh được. Lúc này chị Thanh xù lại 1 lần nữa nâng điểm chốt lến 31 với hy vọng vãn hồi tình thế, do ngây thơ ko biết gì nên anh Phong vẫn dại dột đồng ý...
mad1

* Ván bài vẫn tiếp diễn theo chiều hướng trên, nhưng bỗng nhiên có sự thay đổi đột ngột, Thanh xù nhất liền 8 ván, leo lên bằng điểm Phong, sau đó Hùng béo ép Phong thối heo, thua Thanh xù 2 điểm. 2 ván sau bằng nỗ lực phi thường, Phong nhất liên tục, vãn hồi tình thế, thế nhưng ở ván áp chót, Phong tuy nhất nhưng Hùng béo (đã 30 điểm) ko rõ vô tình hay cố ý để Thanh xù chém con heo - bản thân bị trừ 1 điểm, đồng thời làm nới rộng khoảng cách giữa Phong và Thanh xù lên 2 điểm. Điều gì đến đã đến, ván cuối cùng Hùng béo nhất, kết thục sự nỗ lực trong tuyệt vọng của Phong, đẩy anh vào con đường phải rửa bát trả độ...
affraid

1 Vụ án đầy những tình tiết nghi vấn, thấm đẫm đau thương và dầu mỡ (do phải rửa cái chảo mỡ).... hit

Nạn nhân xin cung cấp thêm 1 số tình tiết đáng nghi ngờ sau:

+ Thanh xù sau khi nhìn Phong rửa bát đã cười nham hiểm "buột miệng" nói rằng: biết ngay thể nào Phong cũng phải rửa bát...
No
+ Mặc dù được cả Hùng và Phong nói rằng: đã bảo tự động đi rửa bát đi cho nó được cái tiếng chăm chỉ (lúc này Thanh xù đang chót) nhưng Thanh xù vẫn kiên quyết ko chịu và có hành động tự ý nâng điểm chốt...
nurse

Đầu đuôi vụ án là vậy, kính mong bà con xa gần xem xét để giải oan cho tôi.

Chân thành cám ơn
phong
phong
Admin
Admin

https://cnsh.forum-viet.com

Tôi bị bắt nạt bà con ơi!!! Empty Re: Tôi bị bắt nạt bà con ơi!!!

Bài gửi by huandu Wed Jun 11, 2008 1:20 pm

that toi cho anh Phong nhi?sao Em ko thay ai xem xet xu vu an oan tinh nay cho Anh Phong the?phai chang co oan tinh to tac gi an chua sau cau chuyen Anh phong ke? Razz
huandu
huandu
Thành viên quan trọng
Thành viên quan trọng

Bài gửi by cuong44cnsh Thu Jun 12, 2008 10:50 pm

em gái à, vụ này ko có oan tình oan nghiệt j đâu, chị thanh xù nói đúng đấy "biết ngay thể nào Phong cũng phải rửa bát...", anh mới đọc vài câu đầu là biết được nguyên nhân và hậu quả liền à. thôi phong à trình độ tay ngề ở bậc sơ cấp thì vậy thôi, fải còn rữa bát nhiều lần nữa đấy robber

cuong44cnsh
Thành viên thường xuyên
Thành viên thường xuyên

Bài gửi by Oanhchichchoe Fri Jun 13, 2008 12:05 pm

Thế này mà thiếu oánh đại ca,đánh bài ăn tiền là sở trưởng hồi SV của tui đấy,hêhê....Phong bị rủa bát cũng đúng rùi,đừng kêu oan nữa,k ai nghe đâu,hehee....khi nào tui lên
Knao tao lên HN,Thanh bố trí 1 trận nữa nhé,để cho Ph đc giải oan,..
Oanhchichchoe
Oanhchichchoe
Thành viên cấp cao
Thành viên cấp cao

Bài gửi by phong Sat Jun 14, 2008 9:26 am

Chuyện phục thù sau vụ này thì đâu đã có đó! hồi tết qua nhà tôi, sau vài h,Thanh xù ngay cả tiền đổ xăng cũng ko có, còn Hùng con thì.. hết cả tiền về Hải Phòng! Như vậy đủ phục thù rồi chứ?

Bà Oánh lon ton lên đây tôi cho bà lại HN với tôi luôn, hết đường về Hải Dương, dám chơi ko?

Còn riêng thằng Cường lô, cái mặt móm của mày tao chẳng thèm chấp, mày thử hỏi xem ai trả tiền nhiều nhất các độ cà phê? cẩn thận ko Chung chó nó từ SG về thì chỉ có đường chui vào WC cho nó đỡ nhục thôi, mà hình như Cường còn có cả biệt danh WC vì hay chui vào WC trốn đúng ko??? Smile
phong
phong
Admin
Admin

Bài gửi by cuong44cnsh Sat Jun 14, 2008 7:52 pm

haha bị chạm vao sự thật của nổi đau rồi hả bạn hiền. thôi mà, ai chả có sai lầm hả bạn , có j mà tức tối thế, phải biết chấp nhận thương đau mà tiến lên cải thiện vị trí và giống nòi bạn hiền ạ.
"tội nghiệp thằng bé". phải tập luyện nhiều nữa bạn à. hâhhhâhh

cuong44cnsh
Thành viên thường xuyên
Thành viên thường xuyên

Bài gửi by phong Sun Jun 15, 2008 6:23 pm

Cường lô dạo này đứt dây thần kinh xấu hổ rồi hay là bị bệnh lẩm cẩm mau quên thế? ra mấy quán cafe gần trường hỏi xem mấy bà bán hàng nhớ mặt tao hay mày? đảm bảo hỏi thằng nào mặt móm và gãy như mặt ngựa, hay đi trả tiền chắc mấy bà ấy nhớ hết...
phong
phong
Admin
Admin

Bài gửi by bexinh_bedieu_becuoi Wed Jul 02, 2008 9:10 pm

hehe Phong cui dạo này chửi ngoa mồm ghê nhỉ. Kinh quá, đi ra mở quán ở chợ được rồi đấy. Ghớm quá, now tui không dám chọc Phong điên nữa đâu. affraid
bexinh_bedieu_becuoi
bexinh_bedieu_becuoi
Thành viên quan trọng
Thành viên quan trọng

Bài gửi by baby fish Thu Jul 03, 2008 8:11 am

Ôi, ai mà xinh wá zậy. Trông cứ như Việt kiều về nước đóa hehe Shocked
baby fish
baby fish
Thành viên quan trọng
Thành viên quan trọng

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content