44CNSH
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

HN ơi - Học Anh văn sao mà sướng đến vậy!!!

Oanhchichchoe
Mero
phong
7 posters

Go down

HN ơi - Học Anh văn sao mà sướng đến vậy!!! Empty HN ơi - Học Anh văn sao mà sướng đến vậy!!!

Bài gửi by phong Fri Jul 25, 2008 11:52 pm

Giờ mới thấy học Anh văn ở HN là số 1 về tất cả mọi mặt.

Gần đây mới tham gia lớp học ở Học Viện Quan Hệ Quốc Tế, tiền ko đắt lắm (rẻ hơn các TT Quốc tế là chắc chắn rồi), bằng C ở đây là có thể được Bộ Ngoại Giao cấp giấy cho đi nước ngoài - tương đương IL và TF.

Điều CỰC KỲ QUAN TRỌNG - Giáo viên...trẻ và xinh tuyệt vời..."già lắm" cũng 84 thôi, muôn màu muôn vẻ, hiền lành, dịu dàng hay sắc sảo, sành điệu... đều có cả.....Giọng thì ngọt hơn mật..dạy nhiệt tình lắm...
holiday love1 . I love you drink wine love4 cool

Hà Nội ơi, sao mà yêu đến thế (Mỗi lớp có hẳn 2 cô - giống như thi ĐH có 2 nguyện vọng ấy!!!)
phong
phong
Admin
Admin

https://cnsh.forum-viet.com

HN ơi - Học Anh văn sao mà sướng đến vậy!!! Empty Học TA

Bài gửi by Mero Sat Jul 26, 2008 12:44 am

Học TA hiệu quả nhất là tự học
nếu có thêm tác dụng phụ là vừa mới thất tình thì phản ứng càng mãnh liệt

Tuy nhiên không thể phủ nhận vai trò của trường lớp
Nhưng nên học với Khoai tây tránh xa khoai lang và mọi thứ liên quan để tạo phản xạ

Quá trình học là một chuỗi liên tục giống như việc đẩy một cái xe bò to vật lên dốc:
Lúc đầu do xe có quán tính ỳ nên sẽ cực kỳ khó khăn.
Nhưng vượt qua được quán tính thì mọi chuyện sẽ khá hơn ráng sức là đẩy được.
Nhưng giữa chừng mà dừng lại nghỉ thì xe tuột dốc là chắc cú kéo lên lại là rất mệt và ngại, (dạo này hết men thất tình mình nghỉ hơi nhiều-eo ơi).
Tin vào một ngày xe leo qua đỉnh dốc đến con đường bằng thì mọi thứ cứ tự trôi trảy.
Someday, I will become a bilingual.

Bộ bí kíp này tớ mới ngộ ra mong sự góp ý chân thành từ các bạn.
Mero
Mero
Thành viên quan trọng
Thành viên quan trọng

http://blog.360.yahoo.com/blog-KCVJCC08frQxLt91DHdIow--?cq=1

HN ơi - Học Anh văn sao mà sướng đến vậy!!! Empty Re: HN ơi - Học Anh văn sao mà sướng đến vậy!!!

Bài gửi by phong Sat Jul 26, 2008 7:30 pm

Bí kíp của ku gà muôn đời vẫn chỉ là..bí kíp để tham khảo, ko có giá trị ứng dụng vào thực tế.

Học với Khoai tây 100% hoặc 90% thì ngay cả tôi cũng ko chịu nổi học phí quá 2 lớp, vậy bao nhiêu người khác nữa học kiểu gì mà trình độ họ vẫn giỏi vậy? Con em tôi học với tây ngày đếch nào đâu? (cũng ko phủ nhận nó có năng khiếu).

Tác dụng phụ là thất tình thì chả bao giờ học được, mà phải dùng thuốc độc cực mạnh, kiểu như "mày ko có được TF hay IL thì không tăng lương, lên chức.." như vậy mới hiệu quả cao.

Nhiều người cho xe qua dốc rồi, (đi học nước ngoài hẳn hoi), nhưng sau đó xe tuột xuống bên kia con dốc đè mém chết (do bỏ lâu quá, quên hết!!!)

.....................................................
phong
phong
Admin
Admin

HN ơi - Học Anh văn sao mà sướng đến vậy!!! Empty OK thử đi

Bài gửi by Mero Sat Jul 26, 2008 11:31 pm

Mỗi người một quan điểm
Cái mà cậu gọi là lý thuyết tham khảo và không có giá trị thực tế ấy thì cứ thử xem thực tế sẽ cho thấy lý thuyết hay không lý thuyết

Thử nhé
super mad
Mero
Mero
Thành viên quan trọng
Thành viên quan trọng

HN ơi - Học Anh văn sao mà sướng đến vậy!!! Empty Re: HN ơi - Học Anh văn sao mà sướng đến vậy!!!

Bài gửi by phong Sun Jul 27, 2008 10:18 am

Cậu nêu ra kinh nghiệm thì phải tự chứng minh chứ, bao giờ cậu nói tiếng Anh phe phé như người nước ngoài lúc đó tớ sẽ tin...
phong
phong
Admin
Admin

Bài gửi by Oanhchichchoe Sun Jul 27, 2008 12:15 pm

Tớ thấy TA tớ dốt như ma,ngày xua cấp 3 ngữ pháp đỉnh lắm,nhg vào ĐH dốt trông thấy,nhg mà kinh nghiệm cho thấy,tơ đi PV nhiều cty nước ngoài quá,giờ cũng thành nói trôi chảy,tơ nhớ k chính xác những có lec tơ cũg PV ít nhât 10cty đủ thể loại Nhật-Trung-Hàn...tớ vẫn kém về khoản nghe,nhg mà giờ có vẻ đag khá lên rùi.Kiểu này cứ luyện thật nhiều,làm phòng Sale hoặc Xuất Nhập khẩu cho mấy cty nuớc ngoài là ngon ngay.
Oanhchichchoe
Oanhchichchoe
Thành viên cấp cao
Thành viên cấp cao

Bài gửi by bexinh_bedieu_becuoi Sun Jul 27, 2008 8:22 pm

troi oi! Hoc anh van kho lam may nguoi oi. Lay duoc cai IELTS ma sao kho the nay. Toi co biet o ngoai Ha Noi day anh van hay lam day, tui cung mong duoc song o gan day, neu ma duoc nhu vay tui ra Ha Noi hoc ngay.
bexinh_bedieu_becuoi
bexinh_bedieu_becuoi
Thành viên quan trọng
Thành viên quan trọng

HN ơi - Học Anh văn sao mà sướng đến vậy!!! Empty OK Phong!

Bài gửi by Mero Sun Jul 27, 2008 9:56 pm

robber
Mero
Mero
Thành viên quan trọng
Thành viên quan trọng

Bài gửi by Oanhchichchoe Sun Jul 27, 2008 10:36 pm

Mấy ông,mấy bà người nhà nước và fấn đấu đi học cao nên fải có mấy thứ IL,I iec gì đo,tui chắc chẳng bao giờ vơ dc mấy thư đó...thui tui an phận,cư đủ vốn từ đê giao tiếp,để đòi sếp tăng lương...đủ ăn nhậu...
Oanhchichchoe
Oanhchichchoe
Thành viên cấp cao
Thành viên cấp cao

Bài gửi by baby fish Mon Jul 28, 2008 8:51 am

Oạch, mình cứ tưởng sướng thế nào chứ hihi? Laughing
baby fish
baby fish
Thành viên quan trọng
Thành viên quan trọng

Bài gửi by huandu Sun Aug 10, 2008 11:25 am

em thay hoc tieng anh hay ngoai ngu nao cung can phai co su yeu thich,1 chut khieu bam sinh nua,dieu wan trong phai co no luc cua ban than minh,ngoai ngu nao cung kho nen phai co dau tu rat nhieu ve thoi gian nghien cuu,tac dong ben ngoai chi gop 1 phan nho thoi ko giup duoc nhieu lam dau.
huandu
huandu
Thành viên quan trọng
Thành viên quan trọng

Bài gửi by peaceful169 Tue Aug 19, 2008 6:32 pm

Nếu chỉ học anh văn vì yêu thix thì quá tuyệt, nhưng khi nó trở thành một điều bắt buộc thì chẳng dễ chịu tí nào đâu.
Tớ lại cho rằng học anh văn ban đầu rất là dễ dàng nhưng khi đã đạt được một trình độ nhất định thì cứ học mãi học mãi không lên được. Vẫn bít ngoại ngữ là phải tự học là chính nhưng mà...học một mình thật là gian nan quá đi. Tui chỉ mong sao ở BMT cũng có vài trung tâm anh ngữ cho đàng hoàng để khỏi phải nuôi heo chờ nghỉ hè khăn gói quả mướp đi sg nữa. hix...Cứ nghĩ lại thấy tủi thân cho cái xứ khỉ ho cò gáy của mình! Crying or Very sad
peaceful169
peaceful169
Thành viên quan trọng
Thành viên quan trọng

Bài gửi by huandu Sat Aug 23, 2008 3:52 pm

em thich hoc ngoai ngu lam nen co dieu kien la em hoc ngay,ban em hoi chuong trinh hoc cua em,em ke xong ban em hoi tai sao lai chon nganh nay ma hoc?em noi tai em thich,em bay gio cung biet duoc kha nhieu tieng,gioi nhat la anh van,tieng phap thi du dung vi do la ngoai ngu 2 trong nganh hoc cua em,tieng nhat cung ok,ngoai ra em biet chut chut tieng duc,han,tay ban nha va suu tam mot so loi chao cua tieng indonesia,malaysia,mong co...biet nhieu ngoai ngu em thay moi ngoai ngu co mot dac tinh rat thu vi qua do minh biet duoc van hoa cua mot nuoc thu vi lam Very Happy .
huandu
huandu
Thành viên quan trọng
Thành viên quan trọng

Bài gửi by Oanhchichchoe Sun Aug 24, 2008 7:06 am

Troi oi,that dag kham phu!chi hoc dc 1khoa tieng Nhat xong,gio k con dieu kien giao tiep nua la sap quen roi,lam cty HQ chac sap toi lai mau' hoc tieng HQ qua hiiii.
Oanhchichchoe
Oanhchichchoe
Thành viên cấp cao
Thành viên cấp cao

Bài gửi by peaceful169 Sun Aug 24, 2008 1:39 pm

huu.....chị B vừa khâm phục mà lại vừa ganh tỵ với bé Du nè, chị thì cái gì cũng thix nhưng lại thix chẳng được bao lâu thành ra sách vở mua về chỉ học được nửa chừng, bây giờ chị chẳng dám mơ ước cao xa gì nữa, sắp tới chỉ mong sao cho luyện anh ngữ thành tài để còn phụ giúp cho chuyên môn. Còn tiếng Nhật, Tiếng Hàn ơi...hẹn gặp mi một ngày xa xa nữa vậy... Crying or Very sad
peaceful169
peaceful169
Thành viên quan trọng
Thành viên quan trọng

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics