44CNSH
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Tự nhiên thấy buồn-chán...

diem quynh
Oanhchichchoe
baby fish
manhhung44sh
phong
9 posters

Go down

Tự nhiên thấy buồn-chán... Empty Tự nhiên thấy buồn-chán...

Bài gửi by phong Wed Dec 05, 2007 7:03 pm

Không biết mọi người thế nào....

riêng P thì nhiều lúc tự nhiên thấy buồn, chán nản...lúc thì có lý do, lúc thì ko...

Ở NT thì kêu anh em đi uống cafe, đánh bài, đi đọc truyện, gọi điện về nhà...thậm chí lăn ra ngủ...cứ từ từ khoảng 1 vài hôm thì cái đợt buồn chán cũng qua đi.

Khoảng hơn 1 tuần này, P thấy đột nhiên chán kinh khủng, ko có gì diễn tả được, nếu bực bội thì có thể đập phá...thế nhưng đây ko phải là trạng thái bực bội, chỉ đơn thuần là buồn chán...cứ lúc nào đầu óc rảnh rỗi là nó lại xuất hiện....P ko biết nguyên nhân vì sao nữa...công việc thì vẫn thế, cứ sáng đến chiều về, ở nhà thì bố đi công tác, còn lại mỗi mẹ và em...cafe vẫn uống, truyện tranh vẫn đọc, ngủ vẫn đủ giấc....

Nếu bây giờ mà vác rượu ra nốc hay tìm sex, thuốc lắc mà giã thì chắc cũng vui lên tí tẹo, nhưng mà P còn tỉnh để ko dây dưa đến mấy trò đó...
phong
phong
Admin
Admin

https://cnsh.forum-viet.com

Tự nhiên thấy buồn-chán... Empty Re: Tự nhiên thấy buồn-chán...

Bài gửi by manhhung44sh Thu Dec 06, 2007 7:50 am

gì mà nghe thê thảm thế vậy ông bạn? thỉnh thoảng có dở hơi chút thui chứ hihi, tui cũng thế nhưng mà nếu có điều kiện thì nên kêu ai đó nói chuyện, mà tốt nhất là nên yêu đi, có cái để mà nhớ để mà quan tâm và đôi khi cũng buồn nhưng rùi có người an ủi và chăm sóc thì hay hơn. Giờ tôi cũng đỡ hơn có Hoàng gà thỉnh thoảng nói chuyện tranh luận vui và cũng đỡ nhàm chán, nhưng cũng phải kiếm người tâm sự chia sẻ thui chứ ngồi với Hoàng gà thì chỉ nên bàn chuyện cần bàn thui chứ tâm sự chia sẻ thì cần có một người ui chứ, hình như toàn thấy con trai kêu không biết các bạn nữ sao nhỉ. Ah mà tui nghĩ nên tìm lấy một môn thể thao đi, như tập tạ gần nhà P có chỗ tập đó, hay chạy đi bộ ở Công Viên... như tôi hồi ở HN chẳng có việc gì làm chiều chạy vòng quanh sân cty và hát nghêu ngao cứ tự nhiên như thằng điên đấy hihi như thế cảm thấy dễ chụi hơn, còn giờ về đây cũng tìm được một cái hồ rộng chạy thích lắm, giờ lại có cả trò đánh bóng bàn nữa chứ, nhiều cái làm nên chúng ta cũng không nghĩ linh tinh và không thấy buồn chán, nên tạo ra một cuộc sống bận dộn và thú vị (a busy and interesting life) chúc P và bà can ta có thể tự giải quyết những vấn đề thường gặp tốt nhất trong khả năng và hoàn cảnh của mình. Cố lên đồng bào nha ta ơi hic hic Very Happy hãy cười tươi lên cuộc sống sẽ dễ chụi hơn nhìu
manhhung44sh
manhhung44sh
Thành viên quan trọng
Thành viên quan trọng

Bài gửi by baby fish Thu Dec 06, 2007 8:29 am

Nói dễ nghe nhỉ, có những thứ cố cũng chẳng được trong đó có cảm giác buồn chán (còn lại thì hỏi mấy thằng bất lực thử coi whisper ).
Ai nói Hùng là các bạn nữ ko bị giống chúng ta, thử xem lại diễn đàn mấy bài trước thì sẽ thấy một con chích chòe còn thấy chán nữa là. Giải pháp thì nhìu lém nhưng rùi cái j cũng qua mau. Cờ bạc, rượu chè, trai gái... ko chơi, chỉ làm ta chán thêm khi hết cuộc chơi. Chạy bộ ư, thể thao ư, công việc ư... nó cũng sẽ hết tác dụng khi chúng ta chán nó hehe...
Cái duy nhất có tác dụng lâu dài hoặc có thể áp dụng nhìu lần mà ko sợ lờn thuốc, đó là sự chia sẻ. Tất nhiên, có nhìu loại chia sẻ khác nhau để chữa các loại buồn chán khác nhau. Ví dụ như chán ông bố hay nhậu nhẹt, đi công tác muôn đời chẳng thấy mặt thì thử nói chuyện với bà mẹ xem sao, có một điều chắc chắn là mẹ sẽ ko tám chuyện đó với bà hàng xóm, thế là tốt lắm rùi, biết đâu lại được hoan nghênh vì 2 mẹ con có cùng quan điểm haha... thank Hoặc có những chuyện ko muốn nói cùng gia đình thì thử chia sẻ với thằng bạn hay con bạn nào đó, rất tuyệt nhưng cẩn thận một chút vì có thể ngày mai chuyện thằng Phong chán đời bỏ nhà đi bụi đã được rêu rao trên forum của lớp kekeke... tongue Ngoài ra, có một loại thuốc đắt tiền hơn, khó kiếm hơn, ko phải ai cũng mua được đó là kiếm người iu như thằng Hùng con nói. Những đêm dài thao thức vì chán sẽ chuyển thành những đêm dài thao thức vì nhớ em, chỉ có thế thôi. Tuy nhiên cũng hay hay, đang thử hihi... kiss1
Cuối cùng, ôi sao mà chán quá zậy nè, làm con gián còn hơn mad1
PS: Có ai có kế hoạch cho đêm Noel chưa, kể cho pà con nghe với?
baby fish
baby fish
Thành viên quan trọng
Thành viên quan trọng

Bài gửi by Oanhchichchoe Thu Dec 06, 2007 11:03 am

Nghe chuyện bạn P thì tớ thấy thông cảm và hiểu tâm trạng của bạn,có những lúc ta buồn mà k có lý do,hoặc là có những lý vớ va vớ vẩn k thể diễn tả thành lời,chỉ cảm thấy trong ng bực bội khó chịu,đầu óc muốn nổ tung,cũng k biết mình đang muốn gì,càn gì...tóm lại là bạn đang bị stress.Có lẽ đang thay đổi môi trường làm việc chăng....
Tớ bị như vây nhiều lắm,đôi lúc chỉ 1 chuyện nhỏ thôi nhưng vào tâm trạng như vây dễ liên tưởng đến nhưng chuyện khác và chuyện nọ xọ chuệyn kia.Còn chuyện cần ng chia xẻ thực ra thì cũng tuỳ lúc,tuỳ trạng thái,con trai và con gái cũng giống nhau thôi,còn cách giải quyết nỗi buồn của mỗi ng k ai giống ai nhưng có thể tham khảo,cách bạn H con nói cũng từng là cách của tớ.Nhưng bây giờ tớ k áp dụng đc nữa
Tớ cũng chả biết là tớ dùng cách nào,tự nhiên nỗi buồn nó sẽ "buồn"mình mà đi tìm ng khác thôi.yên tâm đi.
Trong cuộc sống k fải lúc nào cũng theo ý của mình, hãy biết thích nghi với hoàn cảnh.Tớ cũng đang cố gắng
Chúc Ban P sớm tìm lại niềm vui của mình!
Oanhchichchoe
Oanhchichchoe
Thành viên cấp cao
Thành viên cấp cao

Bài gửi by diem quynh Thu Dec 06, 2007 12:12 pm

Tâm trạng bạn P mình hiểu. Ai chẳng có lúc buồn chán. Mỗi người sẽ có cách giải quyết khác nhau, mong làm sao qua được lúc này.Very Happy

Có thể Phong đi chơi, đi dạo, tán gẫu với bạn. Đôi khi lên mạng chat với một người nào đó không quen biết cũng thấy vui. Nhưng điều quan trọng là những lúc buồn chán như thế thì đừng nên ở nhà một mình vì như thế sẽ nghĩ nhiều hơn. Chuyện này xọ chuyện kia rồi suy nghĩ tiêu cực lắm.

Như Quỳnh đây, Q hay bị như thế lắm, mỗi lần buồn lại cầm điện thoại lên chát, chit và gọi điện về nhà cho ma ma chứ cũng ít khi tâm sự với người yêu lắm, nhiều cái đâu thể tâm sự được mà phải tự giải quyết.kungfu1
[size=12]Trong cuộc sống luôn luôn có những bất ngờ, biết đâu sau vụ buồn chán này bạn P tuyên bố tìm được nửa kia của mình. Hihi… chúc bạn Phong mau sớm hồi phục tư tưởng để không khéo thì forum lớp mình mất amin quan trọng thì sao. Surprised
diem quynh
diem quynh
Thành viên thường xuyên
Thành viên thường xuyên

Bài gửi by baby fish Thu Dec 06, 2007 4:00 pm

Chán wa
baby fish
baby fish
Thành viên quan trọng
Thành viên quan trọng

Bài gửi by phong Thu Dec 06, 2007 10:42 pm

Cầu được ước thấy....
Trưa nay được mấy ông anh kéo đi uống rượu....
Khi nào tâm trạng chán nản uống vào kinh khủng...
Uống xong thấy đời nó có chút màu mè....
Thêm vào đó cũng nhận được mấy tin vui vẻ tốt lành 1 chút...
Hi vọng ngày mai khi tỉnh dậy cơn chán đời sẽ qua đi...
phong
phong
Admin
Admin

Bài gửi by Tit Tue Dec 25, 2007 1:02 pm

Nhiều lần tớ nói với anh trai tớ như thế" chẳng hiểu vì sao em thấy chán wa". Thế mà khi bị hỏi chán gì thế thì tớ chẳng nói được. Cảm giác chán của tớ xảy ra khi tớ ngủ vào buổi trưa, chỉ cần tớ ngủ đến hơn 2h chiều thôi là khi ngủ dậy tớ chỉ muốn điên lên, tớ thấy đầu nặng, cảm giác lo lắng vì một cái gì đó, lo lắm, nước mắt tự nhiên chảy, ,mà không phải là tớ khóc đâu.Tớ sẽ nằm thêm một chút nữa, càng nằm tớ càng cảm thấy sợ, lại buồn nôn nữa chứ. Đến lúc này tớ phải dậy thôi, pha một cốc trà or sữa Milo uống. Uống xong thì tớ cảm thấy đỡ hơn. Vì thế những ngày phải đi làm tớ không dám ngủ trưa, những lúc thấy chán xảy ra vào ngày nghỉ thui.Vì vậy khi chán tớ thường nhét vào miệng thứ gì có thể ăn được.
Mà tớ cũng chăm chỉ tập thể dục lắm đấy, huhu vì nhà trọ chật nên tớ chỉ tập tạ được thôi, nhìn thấy đôi tạ của tớ ai đến chơi cũng cười vì nghĩ tớ mà cũng tập tạ á.các môn khác thì chịu.

Tit
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửi by Oanhchichchoe Tue Dec 25, 2007 1:57 pm

Có lẽ k ai lại có cái kiểu stress như tớ,tự nhiên tơ bị ám ảnh bởi những hình ảnh rát đáng sợ ví dụ như:tớ hay nghĩ đến cảnh con dao mà cứa vào tay,người...toé máu...tự tạo cho mình cảm giác rùng mình,mà tơ k sao dứt đc,tó rất hay nghĩ đến cảnh đó,còn nếu mà đi qua Cầu Long Biên hoặc Cầu Chương Dương thây nhưng thanh sắt to đung bên dười là con sông Hồng chảy qua và tơ hay nghĩ đến cảnh là nếu mình tự nhiên ngã xuống thì nó k rơi xuống sông mà nó sẽ vắt vẻo trên nhưng thanh sắt,như vậy thì cảm giác thê nào nhỉ?tớ thấy chóng mặt vì độ cao...đi trong thang máy thì tớ lại tưởng tượng ra cảnh bị mất điện....nói tóm lai khi mình bị stress thì tơ cảm thấy thật kinh khủng mà k hiểu sao.....mà đặc điểm nữa là cứ động một tý là tớ lại chảy nước mắt đc,k kiểm soát đc nhưg suy nghi trong đầu,những suy nghi tiêu cực luôn tồn tại và cảm thấy mình thật bế tắc....
Oanhchichchoe
Oanhchichchoe
Thành viên cấp cao
Thành viên cấp cao

Bài gửi by Tit Wed Dec 26, 2007 3:01 pm

huhu O ah, tớ cũng từng nghĩ đến con dao như Oánh, đó là khoảng tớ học năm 2 và3 , nó xảy ra vào khoảng 1 tháng trong năm, hồi đó Nguyệt định đưa tớ đi khám nhưng tớ sợ chẳng dám đi.Sau đó tự nhiên hình ảnh đó không xuất hiện nữa.Đúng là không muốn nghĩ đến nhưng nó cứ xuất hiện đấy, Hay là O thử đi kham xem thế nào

Tit
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửi by phong Wed Dec 26, 2007 5:00 pm

Theo chuẩn đoán từ xa thì triệu chứng này là do cô đơn lâu quá, sinh ra trầm cảm....

Cách chữa trị tốt nhất là kiếm bồ hoặc lấy chồng gấp....!!!

Hoa bị tình trạng như vậy vào lúc chia tay người yêu hoặc đang bị tương tư anh nào đúng ko?

nurse
phong
phong
Admin
Admin

Bài gửi by Tit Thu Dec 27, 2007 11:40 am

Đâu phải như Phong nói đâu, tớ không bị như thế khi chia tay người yêu đâu, lạ thế, huhu

Tit
Thành viên mới
Thành viên mới

Tự nhiên thấy buồn-chán... Empty Re

Bài gửi by Mero Fri Dec 28, 2007 10:34 pm

Hai ngày hôm nay tớ cũng mắc bệnh "chán"
Chả hiểu sao công việc thì đầy ra mà mỗi lần mó vào làm là đầu óc tớ lại nghĩ linh tinh toàn những hình ảnh lung tung hiện ra chẳng theo một trật tự nào cả.
lần nào cũng thế chỉ cần bắt đầu làm đc 5' là bắt đầu nghĩ vẩn vơ. Mọi thứ hiện ra nhìn thấy cả hình ảnh rõ nét hẳn hoi chứ không phải là những suy nghĩ mơ hồ.
Lúc thì nghĩ đi chơi với một đứa con gái mà mình có cảm giác lạ lắm, đi loăng quăng lúc thì trên đường, rồi trên cầu, rồi vèo cái cả 2 có mặt trên một cánh đồng đầy hoa, hoặc cỏ cũng có khi là rơm vàng. Túm lại tất cả những hình ảnh đó có một điểm chung là luôn dẫn đến một hình ảnh có khoảng không gian bao la, rất rộng.
Cũng nhiều lúc nhìn thấy mình đang chiến nhau, máu me be bét, hoặc đang là cướp biển. Nhưng kiểu gì cũng dẫn đến một cánh đồng rất lớn.

Tất cả những điều trên là nghiêm túc đấy, mình đang bị sao thì phải mà việc đang rất nhiều mình lại không thể làm việc thế có chết không.
Mero
Mero
Thành viên quan trọng
Thành viên quan trọng

http://blog.360.yahoo.com/blog-KCVJCC08frQxLt91DHdIow--?cq=1

Bài gửi by phong Fri Dec 28, 2007 10:44 pm

Vẫn 1 lời khuyên thôi: kiếm bồ đi.....
Nếu ko thì mai xuống HN đi chơi 1 ngày cho nó khuây khỏa...
phong
phong
Admin
Admin

Tự nhiên thấy buồn-chán... Empty Re

Bài gửi by Mero Fri Dec 28, 2007 10:59 pm

Kiếm bồ á
Nói thì dễ mà có vẻ như đó là liều thuốc duy nhất chữa bệnh mà P kê cho mọi người hè
Bồ thì kiếm thế quái nào đc trong khi bản thân tớ không muốn, với lại gái đâu có dễ dụ thế ?
Có nhiều lúc đang trong buổi đi chơi thật tớ cụt hứng chỉ muốn về nhà
Mero
Mero
Thành viên quan trọng
Thành viên quan trọng

Bài gửi by Oanhchichchoe Sat Dec 29, 2007 8:30 am

Ông P cứ ai cũng khuuyên kiểu vậy thì tui cũng khuyên đc,thế ông lo kê đơn cho ông đi,nói từ kiếm bồ sao mà dễ thế,cả năm nay ra trg đã kiếm đc chưa?Con gái thì k fải lo nhiều,vì dù sao ng con gái nào cũng có ng con trai theo đuổi ,k thế này cũng thế nọ,nên yên tâm,còn con trai các ông chả lẽ k lục sục đi tìm đi,"cọc"thì nhiều lắm,nó "cắm"ở rất nhiều nơi,nên mấy chú" trâu" k đi tìm cái "cọc"cho mình thì chả lẽ cái"cọc"ấy nó dựng ngay dưới chân cho các ông "cắm" hiiii
Năm hết tết đến rồi,cố đi hỡi các chú trâu còn đang sung sức,nếu k thì...thêm năm thêm tuổi sẽ yếu đi thì khổ lắm.....hãy tự nắm tay nhau mà kết hợp lại cùng qtâm fấn đấu đi.hâhâhâ............
Oanhchichchoe
Oanhchichchoe
Thành viên cấp cao
Thành viên cấp cao

Bài gửi by phong Sun Dec 30, 2007 12:32 am

Tôi có lúc chán nhưng lúc chán thì tôi muốn chơi bời, phá phách cho nó hết chán, chứ có bao giờ bị chứng hoang tưởng theo kiểu cắt cổ tay với lại nhảy xuống sông tự tử như bà Oánh đâu cơ chứ?

Mà Hoàng gà nó bị tưởng tượng ra cảnh nắm tay cô nào đó chạy tung tăng nên tôi mới khuyên nó thế, chứ tôi có bao giờ bị hoang tưởng kiểu đó đâu!!!

Còn bà cứ làm cọc đi, đợi đến 30 xem có con "trâu già" nào nó rước ko nhé...đi kiếm chồng con mau lên, cho anh em còn bế cháu...
phong
phong
Admin
Admin

Tự nhiên thấy buồn-chán... Empty Đúng là hoang tưởng thật

Bài gửi by Mero Sun Dec 30, 2007 11:12 am

Thôi chữa bằng cách cứ hoang tưởng là đập một nhát vào sọ não:mad1:
Mero
Mero
Thành viên quan trọng
Thành viên quan trọng

Bài gửi by peaceful169 Wed Jan 09, 2008 3:40 pm

Chào cả nhà, lâu lắm rồi B mới được đọc những dòng này nhớ lớp mình quá đi mất! Very Happy
Nhưng mà sao nghe mọi người kể B lại thấy lo lo. Như vậy thì giống như là bị bệnh ấy. Mình thì ko hay cảm thấy buồn chán mất phương hướng như thế, nhưng mà lúc nào mình cũng nặng trĩu nỗi lo về tương lai phía trước "không biết ngày mai sẽ ra sao, mà có ra sao cũng chẳng sao" hix...Rồi thì hay tưởng nhớ về những ngày quá khứ tươi đẹp, tiếc nuối một điều gì vu vơ, và cả thêm nỗi lo sợ vì cuộc đời đen bạc,... Crying or Very sad HÌnh như mình già mất rồi. Nhưng mà P đừng chuẩn đoán B là kiếm bạn trai đi đấy nhé! Rolling Eyes
peaceful169
peaceful169
Thành viên quan trọng
Thành viên quan trọng

Bài gửi by biểnnhatrang Thu Jan 10, 2008 6:07 am

Lớp mình nhiều người cảm thấy chán quá?Mà cũng đúng thôi vào cái thời điểm này,chuyển giao giữa những năm tháng đi học và phải đi làm để nuôi sống bản thân,từ chỗ ngày ngày lên lớp gặp bạn bè đến giờ phải vào một môi trường xa lạ và có khi là khó khăn để hòa đồng...lắm thứ để chán lắm!
Con trai lớp mình cứ nói kiếm người yêu sẽ ko chán sao,có khi lại còn chán hơn đấy chứ vì có người yêu là có thêm một lý do để chán ngoài công việc,cuộc sống..
Khi nào thấy chán cứ lao ra đường kiếm một cái gì đó để làm như ngồi tẩn mẩn làm một đồ chơi bằng tay,tô một bức tượng hoặc đơn giản ngồi ngắm mọi người ở công viên (tất nhiên là vào ban ngày),tai nghe nhạc...tập trung vào một cái gì mình thích chứ không phải nặng đầu vì lo lắng đến quá nhiều thứ mình ko thích hoặc ko thể quản rồi biến suy nghĩ bản thân đến chỗ mênh mông vô định.
Đó là suy nghĩ của tôi đấy.Nếu nói về chán thì Oánh luôn gọi tui là người buôn than xuyên quốc gia mà,chán thì vứt hết,kệ hết...chỉ làm cái gì mình thích và quan tâm, ai ghĩ gì kệ họ.
biểnnhatrang
biểnnhatrang
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Bài gửi by manhhung44sh Thu Jan 10, 2008 10:22 pm

uh có lẽ cuộc sống là những chuỗi ngày đấu tranh không biết mệt mỏi, hễ một ai đó mà rơi vào vòng luẩn quẩn mà không biết cách vượt lên thì sẽ bị tụt lại phía sau. Mỗi người một tâm sự, mỗi người có những hoàn cảnh khác nhau nên nếu chúng ta biết vượt qua bản thân thì coi như chúng ta đã chiến thắng vì vậy dù khó khăn chúng ta cũng không được lùi bước hãy cố lên các bạn, mỗi ngày chúng ta cố một ít rồi sẽ có được thành quả ngọt ngào mè híc. Chúng không nên đổ nỗi cho hoàn cảnh mà tôi nghĩ chúng ta hãy xem lại mình đã làm việc tốt chưa. Chúc các bạn thành công
manhhung44sh
manhhung44sh
Thành viên quan trọng
Thành viên quan trọng

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics